SP Tin Ak39 DHSP TN 2004 - 2008

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn lớp SP TinAK39 - ĐHSP Thái Nguyên

phuthuyapolo
Mai_Sam
6 posters

Hạnh phúc chuẩn bị đón bé chào đời

Mai_Sam
    Mai_Sam
    Thành viên tích cực

Hạnh phúc chuẩn bị đón bé chào đời Empty Hạnh phúc chuẩn bị đón bé chào đời

Bài gửi by Mai_Sam Wed Jul 13, 2011 1:02 pm

Mình mở topic này để các bạn đã có em bé và đang chuẩn bị có em bé chia sẻ niềm vui khi đón baby đầu tiên chào đời.
    Và để cho các girl Tin A chưa có chồng sôt ruột mà "chống lầy" heeeeeeee
    Theo mình liệt kê thì năm nay lớp mình sẽ đón các mèo con của:
    1. Chúc Hằng (dự kiến 10/2011)- hot boy
    2. Mai Sâm (dự kiến 10/2011) - hot boy
    3. Thanh Thương ( dự kiến 9/2011)- hot girl
    4. Quỳnh @ (dự kiến ......)
    5. Tơ Tơ (dự kiến tháng 7/2011)
    6. Phùng Ngọc (dự kiến 9/2011)

Còn ai nữa nhỉ????
    Mai_Sam
    Mai_Sam
    Thành viên tích cực

Hạnh phúc chuẩn bị đón bé chào đời Empty Re: Hạnh phúc chuẩn bị đón bé chào đời

Bài gửi by Mai_Sam Wed Jul 13, 2011 1:19 pm

Không biết các mẹ thế nào. Còn mình thì cảm thấy thật vui và hạnh phúc mỗi lần đi siêu âm được nhìn thấy con trai yêu quý. Ôi, vui lắm. Sang tuần 12, đi siêu âm 4D, bác sỹ bảo: " thằng cu này nghịch quá, cứ quay người liên tục, mãi mới chụp đc chân". Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
    Bước sang tuần 25, con trai bắt đầu đạp bụng mẹ, chèn vào phổi làm mẹ thở không ra hơi, tức ngực khó chịu. Có hôm đau quá không chịu được, bụng thì cứng lại, cả ngày không thấy con đạp 1 lần làm mẹ lo lắng ko yên. Hơn 12h đêm, mình ngồi dựa lưng vào gấu để ngủ (vì nằm thì không thở được), bỗng nhiên "bụp, bụp" vui quá, con đã đạp bụng mẹ. Lúc đó mình mới cảm thấy nhẹ nhõm và rồi nằm ngủ thiếp đi lúc nào không hay.
    Giờ bé nhà mình đã được 27 tuần, mình cảm nhận được bé con đang lớn lên từng ngày trong bụng, mỗi lần ngồi trên bàn làm việc lâu quá là thế nào bé cũng đạp bụng mẹ như để nhắc nhở "mẹ phải đứng dậy đi lại đi". hiiiiiiiiii
    Hôm trước lên mạng search các đồ cần chuẩn bị cho mẹ và bé, thấy có quá nhiều thứ cần muasắm, đọc các bài chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc cho bé sơ sinh mà thấy mình còn trẻ con quá, hic. Phải chuẩn bị tinh thần để làm mẹ thuiiiiii.
    phuthuyapolo
    phuthuyapolo
    Tín đồ của diễn đàn

Bài gửi by phuthuyapolo Fri Jul 15, 2011 2:42 pm

Mai_Sam đã viết:Mình mở topic này để các bạn đã có em bé và đang chuẩn bị có em bé chia sẻ niềm vui khi đón baby đầu tiên chào đời.
    Và để cho các girl Tin A chưa có chồng sôt ruột mà "chống lầy" heeeeeeee
    Theo mình liệt kê thì năm nay lớp mình sẽ đón các mèo con của:
    1. Chúc Hằng (dự kiến 10/2011)- hot boy
    2. Mai Sâm (dự kiến 10/2011) - hot boy
    3. Thanh Thương ( dự kiến 9/2011)- hot girl
    4. Quỳnh @ (dự kiến 11/2011) - hot boy nốt
    5. Tơ Tơ (dự kiến tháng 7/2011)
    6. Phùng Ngọc (dự kiến 9/2011) [/b]

Thế này thì nhóc nhà Thương sướng rồi, toàn hot boy tha hồ chọn.
    Quên mất, lượt đầu toàn bé gái, lượt sau đa số là bé trai, kể ra thì lớp mình cũng có thể đạt tới tỷ lệ 1:1.

Em Hằng hôm qua mới thông báo là đi quay 3D, em Sâm nhà mình đã 4D từ đời nào rồi. Gần thủ đô có khác. He Razz
    duong2uang
    duong2uang
    Admin

Bài gửi by duong2uang Sat Jul 16, 2011 4:46 pm

www.webtretho.com kính chào các chị em chuẩn bị làm mẹ Very Happy
    muabui0706
    Thành viên lười post bài

Bài gửi by muabui0706 Fri Sep 23, 2011 1:56 pm

vậy là hot girl nhà mình có ít lựa chọn wa.vì toàn các em zai thôi, bé nhà mình đến 21/9 là tròn 5 tháng rồi.
    Mai_Sam
    Mai_Sam
    Thành viên tích cực

Bài gửi by Mai_Sam Wed Sep 28, 2011 11:34 am

muabui0706 đã viết:vậy là hot girl nhà mình có ít lựa chọn wa.vì toàn các em zai thôi
    Heeeeee, Thủy lại muốn có cả các "em gái" để hot girl của mình có nhiều lựa chọn nữa hả?
    Twisted Evil Laughing Laughing Laughing Laughing
    nhuquynh
    nhuquynh
    Thành viên năng nổ

Bài gửi by nhuquynh Mon Feb 27, 2012 10:24 pm

Xin chào!
    Nhóc yêu của các bạn lớn thế nào rồi? Hì, nhóc nhà mình sắp được 4 tháng rồi, đáng yêu lắm, và tớ cũng sắp phải đi làm, chỉ còn tuần này được ăn chơi thôi.
    À mà Vượng nhà ta đã sinh hạ hoàng tử thứ 2 rồi đấy, đã có những ai làm tròn nghĩa vụ chưa nhỉ?
    Mọi người thấy có con nhỏ thế nào? Có kinh nghiệm gì về nuôi con nhỏ thì chia sẻ để cùng nhau tham khảo nhé!
    duong2uang
    duong2uang
    Admin

Bài gửi by duong2uang Mon Feb 27, 2012 11:32 pm

nhuquynh đã viết:
    Mọi người thấy có con nhỏ thế nào? Có kinh nghiệm gì về nuôi con nhỏ thì chia sẻ để cùng nhau tham khảo nhé!
    Kinh nghiệm xương máu: Gửi cháu cho bà nuôi!
    nhuquynh
    nhuquynh
    Thành viên năng nổ

Bài gửi by nhuquynh Mon Mar 12, 2012 3:06 pm

Theo cậu thì nên gửi bà nội hay bà ngoại?
    tuyet.mai
    tuyet.mai
    Thành viên lười post bài

Bài gửi by tuyet.mai Mon Apr 09, 2012 11:38 am

Chào mọi người lâu lâu mới lên diễn đàn có nhiều thứ mới quá. Trước hết m chúc các bà mẹ một con vẫn xinh đẹp như thời trẻ nhé (gái một con trông mòn con mắt mà), còn con cái thì ăn khoẻ ngủ khoẻ chơi khoẻ nhé

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Sun May 19, 2024 12:43 pm